fbpx
Úlfarsárdalurcomplex3

Fram flytur í Úlfarsárdalinn 2019

Úlfarsárdalurcomplex4Fram og íbúasamtök Úlfarsárdals og íbúasamtök Grafarholts funduðu á dögunum um málefni Fram.  Á fundinum var farið yfir sögu þess að Fram var fengið til þess að flytja í Úlfarsárdalinn: Sagan er í stuttu máli þessi.

  • ·         Árið 2004 fær borgin Fram til að sjáum íþróttastarf í Grafarholti
  • ·         Árið 2008 á 100 ára afmæli Fram undirrita Fram og Reykjavíkur borg samning um uppbyggingu íþróttamannvirkja í Úlfarsárdal. Áætlað að framkvæmdum ljúki 2011.
  • ·         Árið 2009 frestar borgin framkvæmdum í Úlfarsárdal
  • ·          Árið 2011 undirrita borgin og Fram viðaukasamning um að ljúka byggingu æfingasvæða og bráðabyrgða búningsaðstöðu í Úlfarsárdal.
  • ·         Árið 2012 fundar borgin með Fram um að hætta við fyrir hugaða uppbygginu í Úlfarsárdal en Fram og íbúasamtök taka illa í það.
  • ·         Árið 2013 skipar borgarstjóri starfshóp um uppbyggingu miðstöðvar það er að segja skóla, menningarmiðstöðvar, sundlaugar og íþróttaaðstöðu fyrir Fram í Úlfarsárdal með fulltrúum Fram og íbúasamtaka.
  • ·         Árið 2014 niðurstaða hönnunarsamkeppni kynnt.
  • ·         Árið 2015 á íbúafundi segir borgarstjóri að það þurfi ekki að taka meira en viku að ganga frá endurskoðun á samningi við Fram og þar kynnir borgarstjóri framkvæmdaáætlun fyrir miðstöðina þar sem framkvæmdum við Fram svæði verði lokið 2019.
  • ·         Árið 2015 hefjast framkvæmdir í Úlfarsárdal áætlað að verkinu verði lokið 2022 og áætlað er að framkvæmdum við íþróttaaðstöðu Fram verði lokið 2019 og þá mun Fram flytja í Úlfarsárdalinn.
  • ·         Árið 2016 er verið að ganga frá yfirferð hönnunar á aðstöðu Fram.

Fram hlakkar mikið til að geta flutt í nýja og glæsilega aðstöðu félagsins í Úlfarsárdal þar sem félagið getur haldið áfram að efla starf félagsins og þjónusta íbúum Grafarholts og Úlfarsárdals.  Jafnframt leggur félagið ríka áherslu á að viðskilnaður við Safamýrina verði sem farsælastur og að tryggt verði að þar fáist þrifist öflugt íþróttastarf hér eftir sem hingað til.  Jafnframt að þau íþróttamannvirki sem þar eru verði endurnýjuð og við haldið með sóma.

Ólafur Arnarson formaður  Knattspyrnufélagsins FRAM

Share this post

Share on facebook
Share on twitter
Share on linkedin
Share on pinterest
Share on email
Karfa0
There are no products in the cart!
Halda áfram að versla
0